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Dar es Salaam. Katibu Mkuu wa
Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Profe-
sa Riziki Shemdoe amewataka wafu-

-gaji kote nchini kuacha kufuga kwa

mazoea, badala yake wazingatie
matumizi sahihi ya chanjo za mifugo
zinazozalishwa na Serikali.

Profesa Shemdoe alisema hayo juzi,
wakati wa ziara yake kutembelea
Wakala ya Maabara ya Veterinari Tan-
zania (TVLA) ambapo alisisitiza kuwa
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matumizi sahihi ya chanjo yataleta
uhakika wa soko la nyama ya Tanzania
nje ya nchi.

“Serikali imekuwa ikitoa fedha-

hapa kwa ajili ya kuongeza vifaa na
kuzifanya maabara zetu ziwe za kisa-
sa zaidi, tutaendelea kuiangalia TVLA
kwa jicho tofauti, kwani ni eneo amba-
lo tukiliimarisha mifugo yetu itapata

~ masoko mengi ya nje ya nchi,” alise-

ma.

Alisema miaka ya nyuma Tanzania
ilikuwa inauza nyama nje ya nchi tani
1,000 kwa mwaka, lakini katika kipindi

cha mwaka 2021/2022 idadi hiyo ime-
ongezeka hadi tani 12,000.

Awali akiwasilisha taarifa kwa Kati-
bu Mkuu huyo, Mtendaji Mkuu TVLA
Dk Stella Bitanyi alisema katika lqpln-
di cha miaka sita kuanzia 2016/2017
hadi 2021/2022 TVLA imezalisha jum-
la ya dozi 325,979,034 za chanjo za
mifugo.

Dk Bitanyi alisema ili kuleta tija kwa
nchi, TVLA wataendelea kufanya kazi
kwa weledi ili kutoa huduma bora na

kuipeperusha vyema bendera ya Wiz-

ara ya Mifugo na Uvuvi nchini.
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